• Welcome to พิพิธภัณฑ์คาสิโนเกมส์ ผลบอลกีฬาบอร์ด.

คนเล่น พนันบอล สงสัยทีมฟุตบอลต่างๆไปหานักฟุตบอลเก่งๆมาจากที่ไหน?

เริ่มโดย Kenny, ธันวาคม 14, 2012, 04:09:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kenny

การที่ทีมสโมสรฟุตบอลดังๆในยุโรปมากมายหลายทีม มีนักฟุตบอลฝีเท้าดีหน้าใหม่เกิดขึ้นมาแทบจะทุกๆปี คงจะเป็นสิ่งที่ทำให้ชาว พนันบอล หลายๆคนสงสัยกันแน่นอนเลยใช่ไหมครับ ว่าทีมฟุตบอลต่างๆเหล่านั้นเขาไปหานักฟุตบอลเก่งๆมาจากไหน ทั้งนี้ก็เพราะนักฟุตบอลฝีเท้าดีหลายๆคนมาจากต่างเชื้อชาติ ต่างสัญชาติทั้งนั้น บางคนมาจาแอฟริกา บางคนมาจากในยุโรป แต่ไม่ใช่ประเทศของทีมสโมสรนั้นๆ อะไรประมาณนี้น่ะครับ

ก็คือจะขออธิบายแบบนี้นะครับ แต่ละทีม โดยเฉพาะอย่างยิ่งทีมใหญ่ๆ ทีมดังๆเขาจะมีแมวมองประจำทีมของเขาอยู่แล้ว คือแมวมองในที่นี้ ก็หมายความว่า เป็นคนที่คอยเสาะหา นักฟุตบอลฝีเท้าดี ที่น่าจะมีแววก้าวหน้า หรือนำมาพัฒนาฝีเท้าต่อได้ไม่ยากจากแหล่งต่างๆ ประเทศต่างๆน่ะครับ แล้วพอแมวมองของทีมต่างๆเจอนักฟุตบอลที่มีลักษณะดังกล่าวเหล่านั้นแล้ว เขาก็จะแจ้งไปทางสโมสรเพื่อทำการปรึกษาหารือกันว่า จะนำมาฟุตบอลคนนี้มาร่วมทีมดีไหม หรือบางทีก็อาจจะถึงขนาดว่าให้ทางผู้จัดการทีมมาดูฟอร์มการเล่นของนักเตะคนนั้นๆเองกับตัวเลย เพื่อทำการตัดสินใจว่าจะติดต่อนักฟุตบอลคนนั้นไปร่วมทีมหรือไม่ นอกจากนี้ก็ยังอาจจะมีเรื่องของการชักชวน เชิญชวนกันเองของบรรดานักฟุตบอลด้วยกันให้เข้ามาร่วมทดสอบฝีเท้ากับสโมสรต่างๆ ซึ่งถ้าหากว่าฝีเท้าดี เป็นที่น่าโดนใจของสโมสรนั้นๆ ก็จะทำให้พวกเขาได้เข้ามาร่วมทีม ส่งผลทำให้เกิดนักฟุตบอลฝีเท้าดีหน้าใหม่ขึ้นมาเรื่อยๆ ดังที่คนเล่น พนันบอล เห็นกันครับ

แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ก็ไม่ได้หมายความว่า นักฟุตบอลฝีเท้าดีหน้าใหม่ๆที่เข้ามาโด่งดังในทีมสโมสรฟุตบอลต่างๆ จะมาด้วยเหตุผลดังที่ผมกล่าวนี้เท่านั้นนะครับ นักเล่น พนันบอล อาจจะเห็นมาจากอีกหลายๆคนผลนอกเหนือจากที่กล่าวก็ได้ครับ แต่สาเหตุที่กล่าวมาเท่านี้ก็เพราะว่า มันเป็นเหตุผลหลักๆที่จะทำให้หลายๆคนเข้าใจได้ง่ายๆว่าทำไมถึงได้มีนักฟุตบอลฝีเท้าดีหน้าใหม่เกิดขึ้นเรื่อยๆกับทีมสโมสรฟุตบอลต่างๆน่ะครับ